Sannu dai, Salud Style za a nuna a ciki Sao Paulo, Brazil daga Yuni 19-21, 2023. Barka da zuwa ziyarci mu to!
Salud StyleAn kafa tushen samar da polyester FDY a cikin Maris 2010, wanda ke rufe yanki na
A matsayin gogaggen masana'anta na polyester FDY, mun samar da ingantaccen tsarin haɓaka samfuri da tsarin aikace-aikacen; ta hanyar kafa cibiyar gwajin masaku ta kasuwanci, mun ba da goyan baya mai ƙarfi ga kamfanoni don samar da samfuran polyester FDY masu inganci da ci gaba da ƙirƙira samfur.
Product name | Item | tabarau | Yanke ƙarfi | Breaking tensity | Rashin ƙarfin hali (%) | Tsawaitawa a lokacin hutu (%) | bushewar zafi (%) |
Polyester FDY | Unit | D | N | cN / dtex | % | % | % |
Sakamakon gaske | 40-1800D | 3.3-180 | 7.6-8.1 | 1.3 | 14 | 6 | |
Unit | D | N | cN / dtex | % | % | % | |
Sakamakon gaske | Saukewa: 1800D-2600D | 180-220 | 8.1-8.5 | 1.3 | 14 | 6 | |
Unit | D | N | cN / dtex | % | % | % | |
Sakamakon gaske | Saukewa: 2600D-6000D | 220-570 | 8.5-8.8 | 1.3 | 14 | 6 |
Polyester FDY yana da fa'idodi na babban ƙarfi, ingantaccen bututun filament, ƙarami mai kyau, ƙarfi, haɓakawa, da rini iri ɗaya.
1) Fuskar polyester FDY yana da santsi kuma ƙwayoyin na ciki an tsara su sosai.
2) Juriya na zafi da kwanciyar hankali na thermal na polyester sune mafi kyau a tsakanin yadudduka na roba.
3) Polyester FDY yana da babban ƙarfi. Ƙarfin ɗan gajeren fiber shine 2.6-5.7cN/dtex, kuma ƙarfin ƙarfin fiber mai ƙarfi shine 5.6-8.0cN/dtex. Saboda ƙarancin hygroscopicity nasa, ƙarfin rigar sa daidai yake da ƙarfin bushewa. Ƙarfin tasiri shine sau 4 mafi girma fiye da nailan kuma sau 20 ya fi na fiber viscose.
4) Polyester FDY yana da juriya mai kyau. Juriya na abrasion na polyester shine na biyu kawai zuwa nailan tare da mafi kyawun juriya na abrasion, kuma ya fi sauran filaye na halitta da filaye na roba.
5) Polyester FDY yana da tsayayyar haske mai kyau. Hasken haske shine na biyu kawai zuwa acrylic.
6) Polyester FDY yana jure lalata. Mai jure wa bleaches, hydrocarbons, ketones, man fetur da kuma inorganic acid. Tsarma alkali juriya, ba tsoron mildew, amma zafi alkali zai iya sa shi bazuwa.
7) Polyester FDY yana da ƙarancin rini, amma yana da saurin launi mai kyau kuma ba shi da sauƙin fashe. Babban nau'in polyester shine gajeren fiber, zaren zana, zaren rubutu, filament na ado, filament masana'antu da filaye daban-daban.
Polyester FDY gabaɗaya ana amfani dashi kai tsaye don saƙa ko saƙa warp, kuma ƙayyadaddun ƙayyadaddun su ne gabaɗaya 50D, 68D, 75D, 100D, 150D, 200D, da sauransu.
Ya dace da buƙatun na'urar warping mai sauri da sauri mara ƙarfi, kuma ana iya amfani dashi kai tsaye don saƙa da saƙa. An yi amfani da shi sosai a lokacin bazara na Asiya, ulun polar, ulu mai gefe ɗaya, ulun zinare, ulun hayar da aka yi da fata, ulu mai ɗorewa, ulun furen fure, saƙan ulun ulu, saƙan gajeriyar ulun ulu, ulun saƙa mai ɗorewa, ulun ulun saƙa na fili, warp ɗin saƙa na ulun ulu, Yakin saƙa na ulun raga. masana'anta, siliki mai yaƙar da aka saka, madauki karammiski, velveteen, satin guda biyar, polyester taffeta, siliki mai mercerized, ruwan jet haske kadi (siliki na siliki), jet na ruwa guda takwas satin, rigar Oxford, zanen Oxford, lattice Oxford, Jacquard labule, buga labule da sauran yadudduka.
Tebur mai zuwa shine fihirisar jiki na nau'o'i daban-daban na samfuran polyester FDY da masana'anta suka samar.
index | dpf≤0.6dtex | 0.6dtex | |||||
aikin | AA | A | B | AA | A | B | |
1 | Adadin juzu'in madaidaicin layi | M1 ± 1.5 | M1 ± 2.0 | M1 ± 3.5 | M1 ± 1.5 | M1 ± 2.0 | M1 ± 3.5 |
2 | Rashin daidaituwar madaidaicin madaidaicin layi%≤ | 1 | 1.3 | 2 | 1 | 1.3 | 2 |
3 | Karɓar ƙarfi, cN/dtex≥ | 3.6 | 3.5 | 3.1 | 3.8 | 3.5 | 3.1 |
4 | Breaking ƙarfi rashin daidaituwa CV%≤ | 5 | 9 | 11 | 5 | 8 | 11 |
5 | Tsawaitawa a lokacin hutu% | M2 ± 4.0 | M2 ± 5.0 | M2 ± 7.0 | M2 ± 3.0 | M2 ± 5.0 | M2 ± 7.0 |
6 | Rashin daidaituwa na elongation a karya CV%≤ | 10 | 16 | 19 | 10 | 16 | 19 |
7 | Ruwan tafasawa yana raguwa% | M3 ± 0.8 | M3 ± 0.8 | M3 ± 1.2 | M3 ± 0.8 | M3 ± 0.8 | M3 ± 1.2 |
8 | Rini uniformity (katin launin toka) matakin≥ | 4.5 | 4 | 44624 | 4.5 | 4 | 44624 |
9 | Abubuwan mai% | M4 ± 0.2 | M4 ± 0.3 | M4 ± 0.3 | M4 ± 0.2 | M4 ± 0.3 | M4 ± 0.3 |
10 | Evenness CV%≤ | 2 | 2 | 2.5 | 1.8 | 2 | 2.5 |
11 | digiri na cibiyar sadarwa/m | M5 ± 4 | M5 ± 6 | M5 ± 8 | M5 ± 4 | M5 ± 6 | M5 ± 8 |
index | 1.0dtex | |||
aikin | AA | A | B | |
1 | Matsakaicin juzu'in madaidaici, % | M1 ± 1.5 | M1 ± 2.0 | M1 ± 3.5 |
2 | Rashin daidaituwar ƙima na layi,%≤ | 0.8 | 1 | 1.8 |
3 | Karɓar ƙarfi, cN/dtex≥ | 3.8 | 3.5 | 3.1 |
4 | Breaking ƙarfi rashin daidaituwa CV,%≤ | 5 | 8 | 11 |
5 | Tsawaitawa a lokacin hutu, % | M2 ± 3.0 | M2 ± 5.0 | M2 ± 7.0 |
6 | Rashin daidaituwa na elongation a hutun CV,%≤ | 8 | 15 | 17 |
7 | Rushewar ruwan tafasa, % | M3 ± 0.8 | M3 ± 0.8 | M3 ± 1.2 |
8 | Rini uniformity (katin launin toka) matakin≥ | 4.5 | 4 | Maris 4 |
9 | Abubuwan mai, % | M4 ± 0.2 | M4 ± 0.3 | M4 ± 0.3 |
10 | Yawan maraice CV, %≤ | 1.5 | 2 | 2.3 |
11 | Digiri na cibiyar sadarwa, raka'a/m | M5 ± 5 | M5 ± 6 | M5 ± 8 |
Shirye-shiryen farko na aikin aiwatar da polyester FDY ya ƙunshi sassa biyu: shirye-shiryen albarkatun ƙasa da kayan aiki na yau da kullun: albarkatun kasa na polyester FDY galibi sun haɗa da kwakwalwan kwamfuta na PET, masterbatch launi da wakili na FDY. Kayan aikin da ake buƙata sun haɗa da ci gaba da tsaftacewa da kayan bushewa na PET don bushewa kwakwalwan kwamfuta na PET, screw extruder, matattarar riga-kafi, akwatin juzu'i, injin allura mai launi, da na'urar gwaji ta atomatik da sauran manyan kayan aiki. kayan aiki. Waɗannan albarkatun ƙasa da kayan aiki sune tushe da garanti don ingantaccen tsarin samarwa na polyester FDY.
Tsarin samar da polyester FDY yana kusan kamar haka: Na farko, yakamata a bushe guntuwar PET da masterbatch mai launi, a bushe babban batch ɗin kai tsaye, a yi masa allura da sirinji na masterbatch. Za'a fara fara yin lu'u-lu'u na PET, sannan a bushe, sannan a gauraya su biyu daidai gwargwado da kuma gwargwado, sannan a fitar da cakuda da aka samu a cikin screw extruder da aka shirya, sannan a tace narke, a saka a cikin akwatin jujjuya. , kuma an fuskanci bugun gefe. Mai da abin nadi mai, zafi abin nadi, samar da hanyar sadarwa ta farko, mikewa, siffa, sannan a mirgina don samar da FDY da aka gama. Mai zuwa ya tattauna a taƙaice matakan kariya da ayyuka a cikin tsarin samar da polyester FDY.
Zaɓin guntuwar PET shima muhimmin sashi ne na tsarin samar da zaren FDY. Sharuɗɗan zaɓi sune ƙayyadaddun danko da ƙimar ƙarshe. Bayan zaɓar guntuwar PET, muhimmin mataki shine zaɓin yanayin da ya dace don bushe su. Idan yanayin bushewa da aka karɓa bai dace ba, zai yi tasiri sosai akan sakamakon slicing, kuma zai tsoma baki tare da samuwar FDY polyester na ƙarshe. Sabili da haka, yanayin bushewa da aka zaɓa ya kamata ya tabbatar da cewa alamomi daban-daban na busassun yanka sun cika wasu buƙatu. , Da farko, abun ciki na danshi bai kamata ya kasance mai girma ba, yawan adadin ruwa dole ne ya kasance ƙasa da 20 × 10-6, kuma abu na biyu, danko na ciki ya kamata ya zama ƙasa da 0.005 dL / g. Gwaje-gwaje sun nuna cewa don cimma irin wannan ma'auni, yawan zafin jiki na gabaɗaya ya kamata ya kasance A kusan 170 ° C, zafin bushewa na hasumiya yana kusa da 165 ° C.
Kamar guntuwar PET, maganin bushewa na masterbatch launi shima yana buƙatar yanayin bushewa. Ana buƙatar ci gaba da bushewa magani na masterbatch launi. Mai nuna alama bayan bushewa na launi masterbatch ya kamata ya zama ruwan masterbatch mai launi da aka samu bayan bushewa. Ya kamata juzu'in taro ya zama 25 × 10-6 ƙananan. Idan kana son cimma wannan sakamako, yanayin bushewa da aka zaɓa ya kamata ya sarrafa zafin bushewa a 125 ° C zuwa 135 ° C, sarrafa lokacin bushewa a 5h, kuma a ci gaba da daidaita lokacin bushewa a lokacin lokacin 5h. An bushe masterbatch.
A cikin samar da polyester FDY, ba kawai takamaiman zafin jiki ake buƙata don bushewar kwakwalwan PET da masterbatches ba, amma sauran matakan aiki kuma suna buƙatar babban zafin jiki na kayan aiki, daga cikinsu akwai zafin jiki na dunƙule extruder da akwatin kadi yana da tasiri akan samuwar FDY. Idan yawan zafin jiki ya yi yawa, cakuda za a iya raguwa cikin sauƙi a babban zafin jiki saboda ƙarin dyes zuwa narke PET. Yawancin rinannun da aka ƙara, mafi ƙaranci yanayin ƙazanta. Sabili da haka, yanayin zafin na'urar firikwensin da akwatin juzu'i ya ɗan yi ƙasa da na yau da kullun don tabbatar da cewa ba a lalatar da cakuda PET da man fetur ba.
A matsayin albarkatun kasa na tsarin samar da FDY, babban nau'in launi yana haifar da kayan aiki don ƙara matsa lamba da sauri lokacin da aka tace cakuda tare da kwakwalwan PET a cikin pre-tace, don haka ana buƙatar sake zagayowar tacewa ya zama guntu, kuma matsa lamba bayan tacewa ya fi na yau da kullun Matsayin matsa lamba na jujjuyawar al'ada yana da girma, kuma matsa lamba gabaɗaya yana kaiwa bayan tacewa. Lokacin da matsa lamba ya karu, saurin juyawa na dunƙule kuma yana haɓaka, wanda zai iya sa cakuda albarkatun kasa da rini da sauri da kuma haɗuwa a cikin dunƙule, don rage bambancin launi da inganta aikin samfurin.
Lokacin da aka sanyaya ta gefen busawa, girman saurin iska yana shafar aikin samfur na polyester FDY kai tsaye. Idan an zaɓi saurin iskar busawa da kyau, ƙimar daidaitaccen adadin polyester da aka samu FDY zai ragu, kuma za a inganta tashin hankali da ƙarfin ja. Idan saurin iska ya yi ƙasa, ja ba shi da sauƙi don kwantar da hankali, tsarin yana da tsawo, kuma yana da sauƙi ta hanyar duniyar waje, yana haifar da samfurori marasa daidaituwa da rashin inganci. Zai haifar da samuwar samfur mara daidaituwa kuma ba zai iya samar da samfurori masu inganci ba.
Har yanzu akwai matsaloli da yawa waɗanda ke buƙatar kulawa a cikin matakai na ƙarshe na samuwar polyester FDY. Na farko, ya kamata a zaɓi zafin zafin nadi mai zafi da kyau. Zazzabi na abin nadi mai zafi ya kasu kashi biyu: shimfiɗar zafin jiki da saita zafin jiki. Zazzabi na mikewa bai kamata ya yi ƙasa da ƙasa ba. Idan ya yi ƙasa da ƙasa, ba za a sami filaye masu shimfiɗa ba. Ya kamata a zaba sama da zafin jiki na crystallization, amma ba mai girma ba, wanda zai sa jitter ɗin ya yi girma sosai, yana haifar da filaments masu launi marasa daidaituwa; Hakanan ya kamata a zaɓi yanayin yanayin da ya dace. Idan yanayin zafi ya yi yawa, kuma za a sami matsala ta gama gari wanda abin ya shafa yana girgiza da yawa yayin aikin samuwar. Idan zafin jiki ya yi ƙasa sosai, tasirin crystallization zai zama mara kyau, crystallization zai zama m, kuma ingancin samfurin zai zama mara kyau. Na biyu, dole ne a sami kusurwar da ta dace. Ƙaƙwalwar iska za ta ƙayyade sakamakon samuwar ƙarshe na polyester FDY. Idan kusurwa ya yi girma, za a sami ramukan raga, kuma ba za a iya samar da mafi kyawun siliki mai kyau da cikakke ba. Idan kusurwa ya yi ƙanƙanta, ba za a samar da siliki ba. Babu shakka, za a samu ciki mai kumbura. Gwaje-gwaje sun nuna cewa mafi kyawun kusurwa ya kamata ya kasance a kusa da 6° zuwa 7°.
Mu masana'anta ne na FDY polyester wanda ke kerawa da samar da FDY polyester mai inganci a launuka daban-daban da ƙayyadaddun bayanai a farashin gasa. Muna ba abokan cinikinmu hanyoyin da aka ƙera waɗanda suka dace da takamaiman buƙatun su. Samfuran mu amintattu ne kuma masu daidaita aiki.
Ana amfani da samfuranmu a aikace-aikace iri-iri, kamar su tufafi, kayan gida, da kayan aikin mota. Da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu don ƙarin bayani game da samfuranmu ko kuma don duk wasu tambayoyi da suka shafi masana'antar saka.
email: info@saludsalon.com
Lambar waya: 0086-769-81237896
Adireshi: Ginin Kaijun, No.19 Juxiang 3rd Road, Dalang Town, Dongguan City, China
Muna farin cikin sanar da hakan Salud Style za a baje kolin a kasuwar baje kolin dake tafe a Sao Paulo, Brazil daga Yuni 19-21, 2023. Zo ku ziyarce mu a Booth J224-J225, Zaure 5 at Sao Paulo Expo. Muna fatan ganin ka a can!
Canza Ƙididdigar Yarn Ta Amfani da Jagora
Misali, idan kuna son canza "100 Denier" zuwa wasu nau'ikan ƙidayar yarn, akwai matakai uku ta amfani da wannan kayan aikin:
An yi nasarar ƙaddamar da saƙon ku ga manajan tallace-tallacenmu. Za mu ba ku amsa a cikin ranar aiki. Da gaske fatan mu yi aiki tare da ku!